KARAOKE Nay đổi dó tí qua Kara

Lượt xem: 530

Sonic Boom

Tập Sự
Mới Mê Massage
16/9/22
4
0
1
Chào anh em đầu tuần, nay lượn lờ diễn đàn coi các bài massage rồi lại lướt qua chút các bài viết về bộ môn karaoke xong cảm thấy có chút tâm sự nho nhỏ, bèn lên đây chia sẻ cùng anh em. Bộ môn karaoke này cũng nhiều anh em đã đi rồi, và đi nhiều là khác, cũng có nhiều anh em chưa đi hoặc cũng đang tìm hiểu để đi chơi nhưng tựu chung thì thú vui của bộ môn này là bỏ tiền mua niềm vui chung, khi các anh em, chiến hữu có thể vừa ngồi ca hát, ăn uống, lai rai uống vài chai, kế bên lại có các bé rót bia, gắp mồi, bấm bài hát, hát cùng mình, thỉnh thoảng ôm ấp trò chuyện và tất nhiên không thiếu những màn giao lưu bằng tayyyyyyyy. Khi đó anh em ai cũng vui vẻ, sảng khoái...... nhưng đặc thù của cái này là 1 nhóm cùng đi chơi, 1 anh em không vui cũng kéo theo không khí chùng xuống, 1 con ngựa đau cả tàu bỏ bóppppp

Tất nhiên cuộc chơi nào cũng có lúc vui, lúc chưa vui, điều ấy thì ai cũng hiểu, thế nhưng thời gian gần đây, theo t có lẽ là từ năm 2022 này mọi thứ đã khác từ các quán, đến các đào ngồi bàn. Có lẽ bây giờ đã mở cửa, khách hàng đã đông hơn, du lịch đã trở lại, tiền thì lại mất giá, nên bây giờ các quán mình cảm thấy phục vụ theo kiểu ăn xổi, nói trắng ra là bào, bào và bào hơn nữa. Nhất là các quán quận 1-3-5

Mình bỏ tiền ra để mua niềm vui, mà theo kiểu hên xui, ai mua thì mua, vui hay ko thì quán mặc kệ, tiền bo đào vẫn lấy, tiền quản lý vẫn nhận, phục vụ vẫn đòi, bill quán vẫn bào. Mà ko vui thì mặc kệ các anh chứ vì quán đông khách rồi. Chất lượng phục vụ thì đi xuống, tiền bo thì lại phải tăng gấp đôi, gấp ba. Ngồi chưa nóng đít thì em chạy xô, chạy bàn, lúc còn dịch thì nhiệt tình bao nhiêu, thì khi hết dịch đông khách lại hờ hứng bấy nhiêu, đào vào ngồi bàn được bo ( đúng nghĩa vô ngồi rót bia thôi ) mà thái độ giống như là vua chúa, còn khách hàng như là đi xin

Theo mình thì đây đang là thực trạng chung của các quán, có lẽ đi quen sẽ có chút khác, hoặc bung tiền không đắn đo, bung tiền như lá rơi thì chắc sẽ khác. Massage vẫn có gì đó đảm bảo chất lượng, khi sụp còn có quản lý để an ủi, phản ánh, karaoke sụp thì nói quản lý cũng chỉ được cái ừ ừ, dạ dạ rồi thôi. Đi lần 3 - 5tr mà đổi lại bực tức thì.......

Minh Thành

Tập Sự
Lão Làng Massage
13/6/22
36
1
8
Tui thấy giờ đi kara muốn vui phải tầm cỏ chục cho 5 6 người

Mở ảnh nền