Discount HOT Tâm Sự , Kể Chuyện Tình Yêu Qua Mạng ( Ảo & Thật)

Khuyến mãi

Lượt xem: 54

Chịch Tung Tóe

Binh Nhất
Lão Làng Massage
29/7/23
40
1
8
Có 1 câu nói " Tình yêu luôn là đề tài muôn thuở " . Và tôi cũng ko hiểu được ẩn ý của đều này .

Tôi không biết mình đã yêu từ khi nào ! Tuổi học trò chăng ? Vì ngày còn đi học tôi cũng từng thích 1 cô gái cùng trường nhưng không dám nói .
Chỉ là mổi ngày tiếng trống trường tan tôi ko còn theo lủ bạn tụm 5 tụm 3 kéo nhau về nữa , mà tui luôn kiếm cớ ở lại để chờ ai đó..rồi lặng lẻ theo sau cho đến khi người ta về khuất mới lặng lẻ ra về . Đó chỉ là rung động đầu đời .

Tôi và em quen nhau do là duyên hay sự tình cờ nhỉ . Ngày đó tôi hay lang thang trên wed cờ tướng của trang Zingplay .
Em thì đam mê trò cá ngựa , còn tôi thì chỉ thỉnh thoảng vào chơi cho vui .

Tôi gặp em rồi vào chơi cùng em , nói chuyện vui vẻ có thể tôi đả để lại ấn tượng gì cho em chăng . Thế là hàng đêm em đều hẹn tôi vào chơi và tâm sự cùng em .

Rồi 1 ngày em nói là thích cách nói chuyện hí hởm và tò mò muốn gặp tôi . Nhưng tôi thì không quan tâm chỉ nghỉ là mạng ảo không thật . Nên từ chối em rất nhiều lần .

Sau nhiều lần chối từ rồi tôi cũng quyết định gặp em .
Tôi và em gặp nhau ở gần trước cổng nhà em , nhà báo tuổi trẻ ở ngã tư phú nhuận .

Hôm ấy tôi đả rủ thêm thằng bạn đi cùng và đứng đợi em ngay trước con hẻm nhà em .

Vài phút sau em bước ra giơ 2 ngón tay cười và chào tôi . Tôi bị sửng sờ trong giây phút .. tim tôi đập loạn xạ vì em , em như 1 nàng tiên cùng nụ cười toả nắng .

Thằng bạn tôi cũng ngở ngàng vì em , nhưng nó cũng biết và lấy xe đi kiếm quán nào đó ngồi đợi .

Em và tôi cùng đi dạo trên con đường Trần Khắc Chân . rồi kiếm quán cafe nào đó ngồi 8 chuyện và đi ăn hủ tiếu gỏ gần đó . Tôi rất thích em cười và hay chọc em cười , em cười rất đẹp nụ cười ấy dường như khiến tôi có cảm giác lạc vào mê hồn trận mà ko tìm được lối ra .

Tôi gặp em đi chơi và ăn uống nhiều lần để rồi đến 1 ngày ..trên đọan đường ấy cũng là nơi tôi lần đầu gặp em . Tôi nắm tay em khẻ nói . " Làm người yêu anh nha " em gật đầu .

1 cảm giác lâng lâng và vui ko tả , trước khi chào em về ..bất ngờ em kêu , tôi quay lại em đã đặt ngay nụ hôn vào môi tôi ..không gian như đứng im lại . Nụ hôn đầu tiên của 1 người con gái . Tôi cứ như đang mơ 1 giấc mơ thật đẹp .

Trên đường về mà tôi như ngườu điên , cứ ca hát ngêu ngao ..

Mà người ta nói đúng cái gì đến nhanh cũng sẽ đi rất nhanh . Tôi và em yêu nhau nửa năm bao nhiêu kỉ niệm vui buồn cũng có .

Mà ngày xưa làm gì có đủ điều kiện để giữ được mối tình đầu . 1 thằng con trai mới chập chửng vào đời thì lấy gì mà hi vọng . Rồi ngày ấy cũng đến . Trong 1 cải nhau . E đả khóc rất nhiều , em cứ trách anh vô tình , 1 câu nói của em khiến tôi không thể quên.
" Từ khi gặp anh và yêu anh , thì em yêu anh hơn tất cả ..nhưng anh vô tâm lắm . em cần anh bên cạnh anh không đến , cần anh quan tâm chăm sóc anh không làm được "
" mình chia tay nha anh "
Tôi bật cười vì câu nói đó , ko phải vì tôi thích đều đó mà vì lần đầu tiên trong đời em là người nói câu "Em yêu Anh " và " Mình chia tay " .

Tôi cũng khẻ gật đầu . Vì tôi biết mình không đủ khả năng để xây đắp mối tình này , chia tay là cách tốt nhất .

Vài tháng xa cách nhớ em da diết nên tôi gọi đt cho em muốn nếu kéo và 1 câu nói bên kia của em .
" Nếu xem em là bạn , 1 người bạn thân cùng nhau ăn uống đi chơi thì được , còn làm lại từ đầu thì em không thể dù ko quên được anh ''
Tôi Ừ , anh hiểu rồi . 1 kết thúc trong ngọt ngào gióng như cách nó đến và đi vậy .

1 năm đó là khoảng thời gian . tôi đi đấu tranh với những tư tưởng , cảm giác khi xa em , tôi làm việc điên cuồng . tôi không muốn nhớ gì .. Cũng chẳng còn lên trang zingplay chơi nữa .

Rồi 2 năm sau là lúc nổi đau cũng nguôi ngoai và đúng với câu thời gian sẽ phai mờ tất cả .

Rồi tình cờ 1 ngày sau gần 2 năm xa cách ko liên lạc . tôi vào zingplay thử và 1 điều thật ngạc nhiên : 1 dòng tin nhắn trong hộp thư . tôi bấm vào xem , đó là tin nhắn của em .
" Anh khoẻ ko em nhớ anh nhiều lắm lắm " tin nhắn đã đc gởi cách đây vài tháng . Trời.

Tôi cũng ko biết nên vui hay buồn . nên nhắn lại .
" Anh vẫn khoẻ , em khoẻ ko , cuộc sống thế nào sống vui em nhé " và gởi đi trong vô vọng . Và đó là lần cuối cùng tôi đăng nhập vào zingplay , mãi đến tận bây giờ .

Đả gần 8 năm rồi .
Bao nhiêu thăng trầm cuộc sống
Bao nhiêu người đến kẻ đi trong cuộc đời
Tôi dường như ko còn yêu ai thêm 1 lần .

Bây giờ khác xưa quá nhiều , cuộc sống dường như ổn định hơn mọi thứ đều có nhưng tình yêu thì ko .

Có những cô gái tôi xem là bạn .
Họ đem đến cho tôi những món đồ rồi tôi mở ra đó là những chuếc áo thật đẹp. Họ bảo tặng tôi để mặc đi chơi với họ .
Trời . tôi trả lại nhưng họ ko lấy , đành mời họ ăn những bữa ăn để như trả lại họ những món đồ họ đã tặng .
Có cô thì nhắn tin nói khéo " anh cứ sống vậy sao , anh cứ mở lời đi sẽ có người quan tâm anh "

Tôi cũng đôi lần nói với họ 1 câu : anh thích ăn bánh trả tiền ko muốn ràng buộc và nợ nần ai " có thể họ sẽ nhìn tôi bằng cặp mắt khác .

8 năm rồi xa em . tôi dường như quên đi ko còn nhớ đến em , cũng như không buồn ko đau . nhưng tôi không vô tình như em từng nói . tôi vẩn âm thầm đến nơi ta từng qua , vẩn hay đi ngang chổ nơi tôi và em hẹn hò , nụ hôn đầu tiên nơi ấy .

Có những đêm bên tách trà nóng và điếu thuốc dang dở trên tay cùng tiếng nhạc trầm lắng tôi lại nghỉ về 1 câu nói " Tình yêu là đề tài muôn thuở " vậy tình yêu là gì ?

Bất chợt tôi nhận ra 1 đều ,dù quá khứ hay hiện tại , tình yêu chỉ là tên gọi mà cái thật nhất đó chính là trong khoảng khắc đó , không gian đó có 1 cảm xúc không thể nào phai nhạt , nó ko nói được thành lời cũng ko mua được bằng tiền . Nó là hương vị cuộc sống .

Khoảng khắc của nụ hôn đầu tiên và người con gái ấy ..mang nụ cười thật đẹp !!

Mở ảnh nền