Hỏi & Đáp Massage có nguy hiểm không ?

Lượt xem: 454

Lucifer

Tổng Tư Lệnh
Administrator
Thành viên BQT
4/6/22
367
46
28
Chào tất cả anh em congdongthugian.com

Dạo gần đây mod nhận được rất nhiều câu hỏi từ các anh em mới tham gia trên diễn đàn chúng ta , đa phần đều có chung một thắc mắc là đi massage có bị bệnh không ?

Hiện nay do thời đại 4.0 phát triển , nhiều anh chưa có kinh nghiệm sẽ tìm đến chị " GOOGLE" , và như anh em đều biết chị "GOOGLE" rất hay phóng đại sự việc , chẳng hạn như mod gõ tìm kiếm về việc bị nổi mẩn ngứa và mod nhận được 1 mớ thông tin "KINH HỒN BẠT VÍA" như : dấu hiệu của ung thư, xơ gan bla bla bla.... rất nhiều bệnh nan y khác trong khi mod chỉ đơn giản là kích ứng da . Còn các bạn lên hỏi chị "GOOGLE" nguy cơ bị bệnh khi đi massage sẽ cho ra một núi kết quả đáng sợ như : sùi mào gà ,lậu, giang mai và nhiều bệnh da liễu khác !

Vô hình chung tạo cho các bác mới một tâm lý e dè , lo sợ đủ thứ bệnh khi đi massage !
1670556328786

Quảng cáo ghế massage

Thấy được sự lo lắng của anh em , sau đây mod sẽ lấy kinh nghiệm của rất nhiều anh em đã đi trước và cả bản thân mod mà chia sẻ với tất cả anh em !

Với thâm niên đi massage "hơn 10 lần" đến nay , mod chưa hề bị nhiễm hay có 1 dấu hiệu gì về các bệnh mod nêu trên !

Việc có bị bệnh hay không thì phụ thuộc vào bản thân chúng ta là chính ! Các bạn nên có những lưu ý khi đi massage để tự bảo vệ bản thân tốt nhất có thể nhé :

Lựa chọn các cơ sở uy tín , có nhiều phản hồi tích cực từ những khách đi trước
Khi bước vào 1 cơ sở phải đánh giá cơ sở vật chất có sạch sẽ hay không
Khi vào phòng massage thì nhớ để ý phòng ốc có vệ sinh sạch sẽ thơm tho hay không , có nghe mùi ẩm mốc không , khăn trong phòng có gì lạ không , vì nếu 1 cơ sở mà ngay cả phòng ốc và khăn không sạch sẽ thì nguy cơ mắc bệnh là có nhé !
Khi gặp KTV thì nên chú ý 1 tí về vệ sinh cá nhân của KTV , phần này rất quan trọng nhé ! Nếu 1 cơ sở uy tín thì việc cho KTV khám sức khỏe định kỳ là điều bắt buộc , chưa kể KTV cũng sẽ có ý thức tốt hơn trong việc phòng bệnh cho chính bản thân KTV và khách .
Đây là đôi lời chia sẻ ngắn gọn cho các anh em còn lo lắng về vấn đề sức khỏe ! Hy vọng nó sẽ có ích cho các anh em trong công cuộc trải nghiệm massage sau này !

Nếu còn thắc mắc khác có thể inbox cho mod nhé ! Mod sẽ giải đáp thắc mắc của các bạn sớm nhất và chi tiết nhất có thể !

Mở ảnh nền