5 lý do ảnh hưởng sức khỏe nam giới

Lượt xem: 251

Lucifer

Tổng Tư Lệnh
Administrator
Thành viên BQT
4/6/22
367
46
28
Sáng mình @Lucifer vô tình lướt đọc báo thì vô tình thấy bài báo này hay nên lưu về cho mấy bác trên congdongthugian.com đọc và điều tiết tránh bị YSL

5 lý do ảnh hưởng sức khỏe của nam giới

Khả năng sinh sản phụ thuộc vào chế độ ăn uống, môi trường làm việc và sức khỏe ổn định
Trong những thói quen hằng ngày, nam giới vô tình gây hại sức khỏe của mình một cách nghiêm trọng như:

1.Tiếp xúc hóa chất độc hại​

Đối với những người có công việc thường xuyên tiếp xúc với hóa chất độc hại như: công nhân kim loại, làm đồ gỗ, thợ hàn…thì nguy cơ vô sinh và suy giảm sức khỏe tinh trùng lớn hơn nhiều so với những đối tượng khác. Chính vì vậy, để đảm bảo sức khỏe cho chính mình, bạn nên chú ý về chế độ sinh hoạt hoặc có thể xin lời khuyên từ bác sĩ để đảm bảo tốt nhất cho khả năng sinh sản của mình.

2.Hút thuốc​

Đây là một trong những thói quen có thể gây ra tác động tiêu cực tới sức khỏe. Hút thuốc liên quan tới rối loạn chức năng cương dương, ảnh hưởng không hề tốt đến số lượng và hình dạng của tinh trùng, làm giảm khả năng sinh sản của nam giới. Cách cải thiện duy nhất là từ bỏ thói quen này càng sớm càng tốt.
khả năng sinh sản của nam giới
Hút nhiều thuốc lá có thể làm giảm khả năng di chuyển của tinh trùng ảnh hưởng tới khả năng sinh sản của nam giới

3.Sử dụng đồ uống có cồn​

Khiến số lượng tinh trùng bị suy giảm, tinh trùng kém chuyển động và hình dạng không bình thường. Nếu bạn muốn sinh con theo cách tự nhiên mà không cần nhờ đến phương pháp hỗ trợ thì nên kiêng bia, rượu trước 1 tháng.

4.Bệnh lây truyền qua đường tình dục​

Nếu bạn có bất cứ triệu chứng nào của bệnh lây truyền qua đường tình dục, hãy đến gặp bác sĩ ngay. Bệnh lây truyền qua đường tình dục có thể dẫn đến vô sinh nếu không được điều trị kịp thời. Để tránh nguy cơ bị nhiễm bệnh, hãy đi kiểm tra thường xuyên ngay cả khi không có triệu chứng.

5.Cân nặng​

Đừng coi thường nếu người khác bảo bạn “quá béo” hoặc “quá gầy” , bởi cân nặng có thể tác động tiêu cực đến sức khỏe tinh dịch. Nếu ít cân quá, chỉ số BMI dưới 20 có nồng độ và số lượng tinh trùng thấp hơn, cũng như vậy khi nam giới béo phì có nồng độ testosterone thấp hơn và số lượng tinh trùng ít hơn.

Cu 20cm

Tập Sự
Thánh Massage
26/10/22
124
13
18
Mấy bài sức khỏe này bác Nghé vô lẹ lắm :))

Pikachu

Tập Sự
Thánh Massage
11/10/22
132
6
18
Cảm ơn mod lúc nào cũng quan tâm cho tụi em nhé pí kà

Mở ảnh nền